DNTD.VN Trang chủ
Diễn đàn Diễn đàn > Trao đổi kinh nghiệm > Chào mừng đến với Forum - Trao đổi kinh nghiệm
  Chủ đề mới Chủ đề mới
  Hỏi/Đáp Hỏi/Đáp  Tìm trên diễn đàn   Lịch sự kiện   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

Những lợi ích của Affiliate Shopee tại Việt Nam[/b

Trả lời Trả lời
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Hỗ trợ Hỗ trợ
Huyenmai2722 View Drop Down
Groupie
Groupie

Gia nhập: 09/Oct/2020
Trạng thái: Ngoại tuyến
  Trích dẫn Huyenmai2722 Trích dẫn  Trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Chủ đề: Những lợi ích của Affiliate Shopee tại Việt Nam[/b
    Ngày viết: 26/Oct/2020 lúc 10:51am
Những lợi ích của Affiliate Shopee tại Việt Nam
Shopee đang là một trong các sàn TMĐT có vị trí cao tại thị phần Việt Nam với lượt sắm hàng mỗi ngày lên đến hơn 2 triệu đơn/ngày và ở những ngày lễ có thể lên đến hơn 10 triệu đơn hàng đã cho thấy sự bùng nổ và tiềm năng của TMĐT tại Việt Nam. Do đó làm tiếp thị liên kết cho Shopee sẽ mang lại lợi nhuận cực kỳ lớn cho bạn, nếu như các bạn còn nghi vấn thì tiếp đây mình sẽ phân tách cho các bạn biết về lợi ích của Affiliate Shopee
Nguồn hàng dài lâu, chi phí cạnh tranh
Chọn được sản phẩm tốt không có nghĩa là bạn sẽ đem tới doanh số tốt với biên lợi nhuận cao nếu bạn không tậu được nguồn hàng lâu dài, uy tín và chất lượng.
Marketing cho sản phẩm: đầu cơ hơn về content
ai cũng biết rằng Digital Marketing là công đoạn tạo điều kiện cho business hiện tại của các bạn ra số. Vậy Digital Marketing trên Shopee có gì giống và khác những kênh còn lại?

Mình sẽ đưa ra hướng đi, cách làm cụ thể giúp bạn “ra số” nhanh lúc chọn buôn bán trên sàn này.
Up sale đúng thời điểm
phối hợp với việc sử dụng chatbot sáng tạo, các bạn đã trở nên “người bạn” tâm giao với quý khách.

lúc này những chiến lược promotion sẽ phát huy sức mạnh của mình vượt ngoài mong chờ.
cải thiện lượt Tìm hiểu, theo dõi trên sàn
các lượt chấm điểm, Đánh giá, bình luận của sản phẩm trên Shopee giúp tỉ lệ chuyển đổi (các lượt đặt hàng) gia tăng đáng nói. các bạn có thể thực hiện bằng những cách sau:
Ship nhanh
Theo kinh nghiệm từ những người đi trước thì việc ship nhanh, ko để khách trần chờ quá lâu sẽ nhận được đa dạng sao và bình luận hăng hái hơn cả.

Chính sách hậu mãi khi tìm
khi đã buôn bán, đừng mường tượng việc bán lương tâm để thu về lợi nhuận. Hãy đầu tư nghiêm trang ngay trong khoảng bây giờ! những hoạt động sau bán hàng sẽ giúp sản phẩm kể riêng và cửa hàng trên Shopee khái quát thỏa mãn tuyệt đối cho khách hàng.
Kết : Trên đây là các ích lợi khi làm Affiliate Marketing cho Shopee, bạn thấy như thế nào hãy san sớt cảm nhận cũng của mình nhé. Chúc các bạn sớm thành công.

Lên trên
 Trả lời Trả lời

Chuyển đến Tôi có thể làm gì trong diễn đàn ? View Drop Down

Trang này được tạo ra trong 0.109 giây.