DNTD.VN Trang chủ
Diễn đàn Diễn đàn > Trao đổi kinh nghiệm > Chào mừng đến với Forum - Trao đổi kinh nghiệm
  Chủ đề mới Chủ đề mới
  Hỏi/Đáp Hỏi/Đáp  Tìm trên diễn đàn   Lịch sự kiện   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

Cách để đào bitcoin trên PC

Trả lời Trả lời
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Hỗ trợ Hỗ trợ
maimai2722 View Drop Down
Senior Member
Senior Member

Gia nhập: 03/Apr/2021
Trạng thái: Ngoại tuyến
  Trích dẫn maimai2722 Trích dẫn  Trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Chủ đề: Cách để đào bitcoin trên PC
    Ngày viết: 28/May/2021 lúc 9:17am

Cách để đào bitcoin trên PC
Vậy là bạn có nghe về Bitcoin và đã sẵn sàng để kiếm tài sản ảo cho mình. Bạn có thể mua bán bitcoin, hoặc cũng có thể "đào" chúng. Đó là cơ chế trung tâm đứng sau nền kinh tế Bitcoin và việc đào Bitcoin được sử dụng để đảm bảo tính bảo mật cũng như độ tin cậy của các giao dịch. Hướng dẫn dưới đây sẽ giải thích cách đào Bitcoin trên PC và khả năng kiếm được lượng tiền kha khá từ việc làm này.

Mua phần cứng được đặc chế phù hợp với mục đích đào Bitcoin. Khi Bitcoin mới xuất hiện, bạn có thể đào nó chỉ với CPU và GPU trên máy tính của bạn. Dù vẫn có thể làm vậy nhưng những gì thu được từ phương pháp này là không đáng kể và khiến nó trở nên không thực tế.
Xem thêm: đánh giá binance
Kiếm cho mình một ví Bitcoin. Bitcoin được lưu trữ trong ví điện tử được mã hóa để bảo vệ tiền của bạn. Đó có thể là ví cục bộ hoặc ví trực tuyến. Dù những dịch vụ trực tuyến cung cấp dịch vụ ví điện tử không thể truy cập vào ví của bạn nhưng những ví này vẫn được coi là kém an toàn hơn bởi bạn vẫn có thể mất tiền trong trường hợp có gì đó rất thảm khốc xảy ra với họ.
Xem thêm: stop limit
Bảo đảm an toàn cho ví của bạn. Không hề có khái niệm "chủ sở hữu" với ví điện tử, bất kỳ ai truy cập được vào ví của bạn cũng có thể sử dụng tiền trong đó theo ý muốn của họ.
Xem thêm: sự thật về pi network
Lựa chọn giữa việc tham gia vào một “mỏ khai thác” hay làm một mình. Khi bắt đầu đào Bitcoin, bạn có hai lựa chọn chính: tham gia mỏ khai thác sẵn có hoặc tự làm.Mỏ cho phép bạn chia sẻ nguồn lực và phần thưởng, nhờ đó, có được kết quả nhanh hơn. Đào một mình có thể sẽ khó khăn bởi việc dành Bitcoin mới là rất cạnh tranh. Dù vậy, bạn sẽ được giữ mọi thứ mà bạn đào được.
Lên trên
 Trả lời Trả lời

Chuyển đến Tôi có thể làm gì trong diễn đàn ? View Drop Down

Trang này được tạo ra trong 0.032 giây.