DNTD.VN Trang chủ
Diễn đàn Diễn đàn > Trao đổi kinh nghiệm > Chào mừng đến với Forum - Trao đổi kinh nghiệm
  Chủ đề mới Chủ đề mới
  Hỏi/Đáp Hỏi/Đáp  Tìm trên diễn đàn   Lịch sự kiện   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

[b]Mọi thứ về affiliate marketing cho người muốn k

Trả lời Trả lời
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Hỗ trợ Hỗ trợ
lehaly View Drop Down
Newbie
Newbie

Gia nhập: 19/Oct/2020
Trạng thái: Ngoại tuyến
  Trích dẫn lehaly Trích dẫn  Trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Chủ đề: [b]Mọi thứ về affiliate marketing cho người muốn k
    Ngày viết: 12/Nov/2020 lúc 2:32pm

Bài viết sẽ phân tích các Về ưu điểm và nhược điểm của mô hình Affiliate Marketing để bạn có thể đưa ra quyết định làm sàn tiếp thị liên kết uy tín hay không. khởi đầu nhé!
Affiliate Marketing là một hình thức buôn bán đã được biết tới từ những năm 90 của thế kỷ trước. Nhưng phải mãi đến năm 1996, khi Amazon chính thức đưa các chương trình Affiliate vào hoạt động kinh doanh của mình, Affiliate Marketing mới được biết tới phổ quát và tăng trưởng mau chóng từ ấy cho đến ngày nay. mặc dù Affiliate Marketing đã phát triển không ngừng trên toàn cầu thì ở Việt Nam, định nghĩa Affiliate Marketing còn hơi mới mẻ và đa dạng người còn hồ nghi về hữu hiệu của mô hình này.
1/ Có nên làm tiếp thị liên kết?

sau đây là những phân tách giúp bạn mua câu tư vấn cho câu hỏi: Có nên làm tiếp thị kết liên không?
a/ bạn có thể bắt đầu với số vốn rất ít
Việc đăng ký những chương trình tiếp thị đều là miễn phí
bạn không cần phải cung ứng hay lưu trữ hàng hóa
các bạn ko cần phải phát triển một hệ thống coi sóc quý khách
Trước tiên, bạn có thể phải mất một khoản giá cả để tạo website và tậu tên miền cho website của mình, nhưng giá cả này thường rất nhỏ, chỉ 200.000 – 300.000VNĐ /tháng.
bạn cũng có thể tự tạo content chất lượng và quyến rũ để thu hút lượng truy nã cập hoặc bạn có thể chạy PR để thu hút thêm nhiều lượng truy hỏi cập website của các bạn.
b/ bạn có thể tự làm chủ công việc của mình
Với Affiliate, các bạn làm chủ hoàn toàn công tác của mình. bạn có thể làm việc bất kỳ khi nào bạn muốn, bất kỳ nơi nào các bạn thích, có thể làm ở nhà, quán ca-fê,…bất kỳ chỗ nào bạn muốn chỉ cần có mạng internet.
c/ mô phỏng Affiliate Marketing rất dễ để lớn mạnh quy mô to
Affiliate là một hình thức buôn bán có thể mở rộng. Thậm chí, lúc việc buôn bán của các bạn quá tốt và bạn có quá rộng rãi việc phải xử lí, bạn có thể thuê thêm người làm online mà chi phí vận rẻ vì bạn không cần phải thuê văn phòng.
bạn có thể trở nên người đi đầu bằng cách khám phá một ngành nghề dọc hoặc ngóc thị phần mới mà ko người nào cho rằng họ có thể kiếm được tiền trong khoảng đấy.
d/ Đây là một công tác thú vị với những người thích sự cạnh tranh
Đối với các người yêu thích việc nghiên cứu thì việc phân tách và đo lường hữu hiệu lăng xê khi làm Affiliate Marketing sẽ khôn xiết thú vị. Về cơ bản, các bạn phải liên tiếp khó khăn để làm vượt bậc lăng xê sản phẩm của mình lôi kéo khách hàng trong vô khối những lăng xê như vậy. khác biệt với việc bạn đi chạy quảng cáo thuê có thể đem tới cho bạn kinh nghiệm, chạy quảng bá Affiliate có thể mang lại cho các bạn 1 số tiền thật.
e/ bạn có thể bán bất kỳ thứ gì bạn thích
không người nào có thể bắt các bạn làm việc với người mà bạn ko thích hay bắt buộc các bạn bán sản phẩm mà các bạn không tin tưởng được. bạn có thể chọn bán thứ các bạn thích và tin tưởng, việc ấy cũng giúp việc bán hàng của bạn tuyệt vời hơn nhiều vì bạn ko cần phải kể các điều bạn nghĩ là không đúng sự thực.
2/ 1 vài nhược điểm
Hiện tại, ở Việt Nam còn xuất hiện phổ thông Công trình lừa đảo nhằm chuộc lợi do lợi dụng sự vững mạnh của Affiliate Marketing khiến phổ biến người dần mất niềm tin vào hình thức kiếm tiền online này.
nếu bạn muốn tham dự Affiliate ở thị trường nước ngoài thì các bạn cần phải trau dồi thêm rất nhiều nguyên tố như ngoại ngữ, kỹ năng Đánh giá sản phẩm và Tìm hiểu thị phần ở một nơi các bạn không sinh sống. đó thực thụ là một thách thức lớn mà bạn phải trau dồi bản thân không ít để vượt qua. tuy vậy, ví như vượt qua rào cản ấy, bạn cứng cáp sẽ nhận được một mức thu nhập cao và bền lâu bởi thị trường Affiliate ở nước ngoài tăng trưởng và nhu cầu tìm mua online ở nước ngoài cũng cao hơn ở Việt Nam rất nhiều.
3/ Lời kết
Affiliate marketing ở Việt Nam đang ngày một tăng trưởng, nếu như các bạn khởi đầu sớm trong một số lĩnh vực nào đó và có cách vững mạnh hợp lý, bạn sẽ kiếm được kha hơi vốn để mở rộng quy mô hơn.Tóm lại thị phần Việt Nam còn cực nhiều “tài nguyên” để các bạn có thể khai thác và khởi đầu ngay trong khoảng các thao tác đi Việc ban đầu.

Lên trên
 Trả lời Trả lời

Chuyển đến Tôi có thể làm gì trong diễn đàn ? View Drop Down

Trang này được tạo ra trong 0.131 giây.