DNTD.VN Trang chủ
Diễn đàn Diễn đàn > Trao đổi kinh nghiệm > Chào mừng đến với Forum - Trao đổi kinh nghiệm
  Chủ đề mới Chủ đề mới
  Hỏi/Đáp Hỏi/Đáp  Tìm trên diễn đàn   Lịch sự kiện   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

Bí quyết để thành công khi tiếp thị liên kết trên

Trả lời Trả lời
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Hỗ trợ Hỗ trợ
Huyenmai2722 View Drop Down
Groupie
Groupie

Gia nhập: 09/Oct/2020
Trạng thái: Ngoại tuyến
  Trích dẫn Huyenmai2722 Trích dẫn  Trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Chủ đề: Bí quyết để thành công khi tiếp thị liên kết trên
    Ngày viết: 04/Nov/2020 lúc 11:26am
Bí quyết để thành công khi tiếp thị liên kết trên Facebook
Tiếp thị liên kết trên Facebook muốn thành công không chỉ dừng lại ở việc chia sẻ thông tin cũng như đăng sản phẩm, mọi người cần phải biết tận dụng những lợi ích từ Facebook đem tới để lúc làm tiếp thị liên kết trên Facebook một cách thành công . sau đây mình sẽ chỉ cho bạn 1 số mẹo khi làm tiếp thị liên kết trên Facebook

1. Tiếp thị liên kết với profile cá nhân
Tiếp thị sản phẩm thông qua account tư nhân hay còn gọi là Profile được không ít. đặc biệt là người mới. Bởi nó tương tác với mọi người trong danh sách các bạn bè mau chóng.
tuy nhiên, không phải bất cứ tài khoản tư nhân nào cũng có thể làm tiếp thị kết liên. Cách này thích hợp với những tài khoản có lượng các bạn bè lớn, lượng tương tác thường xuyên. Chỉ có như vậy mới có thể có được hoàn hảo cao.
Trong quá trình làm tiếp thị liên kết, các bạn nên vun đắp một thương hiệu cá nhân, hỗ trợ khách hàng hết lòng.
bạn không thể bỏ qua những lưu ý dưới đây:
vun đắp profile chất lượng và uy tín
thường xuyên chia sẻ các nội dung có ích can hệ tới những sản phẩm và nhà cung cấp trong ngỏng các bạn tham dự. tương trợ đều đặn vấn đề của người để ý bằng kinh nghiệm và tri thức, giúp tăng cường thương hiệu tư nhân lên.
kết thân có lựa chọn
ko kết thân với các nick ảo và không liên quan đến chủ đề ngỏng đã chọn.
Sau khi xác định được hàng ngũ quý khách mục đích, dựa vào chủ đề ngách mà bạn sẽ tham gia, các bạn hãy kết giao với các người có cộng mối quan tâm nó.
Việc kết thân với tệp khách hàng chung thị hiếu, giúp những bài post của các bạn có tương tác tốt hơn. Bài post sẽ được cải thiện tỷ lệ phân phối tới danh sách bạn bè phổ biến hơn.
Tận dụng giới hạn kết duyên
Chủ động kết bạn với những quý khách tiềm năng thực thụ. Mỗi nick các bạn có thể kết bạn được với 5000 người, hãy tận dụng tối đa để: kết giao, chuyện trò, tương tác, san sẻ “điều để ý chung.
Mỗi người bạn chính là một khách hàng của bạn lâu dài.
tham gia những group
quyết tâm tham gia group can hệ tới ngỏng bạn đã chọn.
chú ý ko tham dự những group tìm bán, vì ở đây đa phần là người bán. các bạn nên tham dự các group có người sử dụng, các cùng đồng có cộng một mối để ý. Sau đấy đều đặn viết bài, bình luận… tạo trị giá cho cộng đồng trong group đó.
Tiếp đến, các bạn cần định vị mình trên internet. Việc này sẽ giúp bạn xây dựng được thương hiệu tư nhân. từ ấy, nâng cao uy tín và tầm ảnh hưởng của mình đến các các bạn Facebook.
triển khai bán hàng
Chỉ cần các bạn tiến hành đúng những điểm tiếp đây, các bạn sẽ nhanh chóng có cho mình một nhãn hiệu cá nhân tốt trong lòng khách hàng và bán hàng ngay trên account cá nhân:
xây dựng nội dung chất lượng
bạn chỉ nên đăng với số lượng hợp lý, tỷ lệ 80/20. tức là bạn đăng 10 bài thì chỉ có khoảng 2 bài bán hàng. giảm thiểu việc gây phản cảm đối với những “khách hàng tiềm năng”, điều này có thể dẫn đến việc họ không tương tác và giảm khả năng hiển thị, thậm chí là hủy kết bạn.
2. Tiếp thị kết liên với group
bạn nên tham gia các nhóm đúng với từ khóa, tức là đúng với sản phẩm và nhà sản xuất bạn đang làm tiếp thị liên kết uy tín .
tham gia các lực lượng có lượng thành viên “khủng”, tốt nhất là 10 nghìn thành viên trở lên. cố nhiên, group phải có tương tác tốt. Hơn thế nữa, ưu tiên chọn lựa các group cho đăng bài mà ko cần duyệt, sẽ ok hơn.

Ngoài việc tham dự những group cộng ngóc, các bạn hoàn toàn có thể vun đắp riêng cho mình một group và lớn mạnh nó. Tại đây, bạn sẽ không lo bị block hay quan tâm tới vấn đề phê duyệt bài lúc tiếp thị liên kết những sản phẩm. các bạn có toàn quyền khai thác những thành viên trong group của mình.
công tác Tiếp đến, các bạn post những bài viết liên quan đến dịch vụ và sản phẩm. Đừng quên việc đều đặn cmt và chia sẻ các kiến thức chuyên môn của các bạn, điều này giúp tăng tác động và uy tín trong group bạn đang tham dự. bạn sẽ tiện lợi tiếp thị sản phẩm của mình hơn.
Chỉ đăng nội dung san sẻ giá trị. Nội dung thật đẽo gọt, hình ảnh trung thực, rõ nét thay vì lấy những hình ảnh lung linh trên mạng. Điều này tạo dựng được sự tin tưởng trong khoảng khách hàng.
những bài post với thông tin có lợi như: cách dùng, các mẹo nhỏ can dự hay những video và bài viết review đến các sản phẩm trong ngách…

Lên trên
 Trả lời Trả lời

Chuyển đến Tôi có thể làm gì trong diễn đàn ? View Drop Down

Trang này được tạo ra trong 0.109 giây.